ਹਰ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਨੂੰ ਜੜ੍ਹੋਂ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ 100% ਪੱਕਾ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਾ,ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਅਕਸਰ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਚਮੜੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਕਈ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨਾਲ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਦਾ ਸਹੀ ਇਲਾਜ਼ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਇਸ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਕਿੰਨੇ ਹੀ ਪੈਸੇ ਲਗਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ਼ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਹਨ

ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਖਾਸ ਆਰਾਮ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਚਮੜੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਭਾਗ ਮੰਨੀਏ ਏਜੰਡਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੀ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾ ਸਦਾ ਜਿਉਣਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜੇਹੀ ਹੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਚਮੜੀ ਦੀ ਦਾਦ,ਖਾਜ,ਅਤੇ ਖਾਰਿਸ਼ ਦੀ। ਜਿੰਨਾ ਨੂੰ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਉੱਠਣ ਬੈਠਣ ਵਿਚ ਵੀ ਬੇਹੱਦ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜਿਵੇ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਦਾਦ,ਖਾਰਿਸ਼ ਸਭ ਚਮੜੀ ਦੇ ਰੋਗ ਹਨ ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਰੀਰ ਤੇ ਛੋਟੇ ਛੋਟੇ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਦਾਣੇ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਚਮੜੀ ਵੀ ਲਾਲ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਦੇ ਕਦੇ ਬਿਨਾ ਕਿਸੇ ਆਕ੍ਰਿਤੀ ਦੇ ਚਮੜੀ ਤੇ ਲਾਲ ਦਾਣੇਦਾਰ ਰੂਪ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਖਾਰਸ਼ ਦਾ ਤੇਜ ਅਹਿਸਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਿੱਸੇ ਤੇ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਦੇ ਹੋਣ ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਖਾਰਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਮਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਦਾਦ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੀਟਾਣੂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਸਰੀਰ ਦੀ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਫਾਈ ਨਾ ਰੱਖਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਖੁਜਲੀ ਇੰਨੀ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦਿਮਾਗ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਇਸ ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਇਲਾਜ ਦਾ ਕੋਈ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਖੁਜਲੀ ਦੀ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਅੱਕ ਗਏ ਹੋ ਤਾ ਇਕ ਵਾਰ ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਾ ਵੀ ਅਜਮਾ ਕੇ ਦੇਖੋ ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰਨਾਮ ਮਿਲੇਗਾ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਤੇ ਯਕੀਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਉਣ।

ਹੁਣ ਤੱਕ ਤੁਸੀਂ ਇਸਤੋਂ ਬਚਨ ਲਈ ਕਈ ਉਪਾਅ ਕੀਤੇ ਹੋਣਗੇ ਤਾ ਇੱਕ ਇਹ ਵੀ ਅਜਮਾ ਕੇ ਦੇਖ ਲਵੋ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੇਵਲ ਦੋ ਚੀਜਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ ਜੋ ਕਿ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿਚ ਮਿਲ ਜਾਣਗੀਆਂ ਉਹ ਚੀਜ ਹੈ ਕਪੂਰ ਅਤੇ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਕੀਨ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ ਅਤੇ ਕਪੂਰ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਹੀ ਭਿਅੰਕਰ ਦਾਦ,ਖਾਜ ਨੂੰ ਛੂੰ ਮੰਤਰ ਕਰ ਦੇਣਗੇ।

ਇਸਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਦੋ ਚਮਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ 2 ਕਪੂਰ ਦੀਆ ਟਿੱਕਿਆ ਤੋੜ ਕੇ ਪਾ ਦਿਓ ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਦੋਨਾਂ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਸ ਕਪੂਰ ਮਿਲੇ ਤੇਲ ਵਿਚ ਇੱਕ ਨਿਬੂ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਨਾਲ ਖ਼ਾਰਸ਼ ਵਾਲੀ ਜਗਾ ਤੇ ਲਗਾਉਣਾ ਹੈ ਨਿਬੂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਇਸ ਲਈ ਕਰਨੀ ਹੈ ਤਾ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦਾ ਖਤਰਾ ਨਾ ਰਹੇ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਜੇਕਰ ਨਿਬੂ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਜਲਨ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾ ਫਿਰ ਤੁਸੀਂ ਕੇਵਲ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਚਮੜੀ ਤੇ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦੋ ਦਿਨ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਾਦ ਖਾਰਸ਼ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *