ਅਡਾਨੀ ਪੋਰਟ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਇੱਕੀ ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਦੀ ਹੀਰੋਇਨ ਦਾ ਪੰਜਾਬ ਕੁਨੈਕਸਨ ਈ ਡੀ ਨੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੀ ਉਨਾਸੀ ਲੱਖ ਦੀ ਡਰੱਗ ਮਨੀ

Uncategorized

ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਅਡਾਨੀ ਦੀ ਮੁਦਰਾ ਕੋਰਟ ਤੋਂ ਤਿੱਨ ਹਜ਼ਾਰ ਕਿਲੋ ਹੈਰੋਇਨ ਬਰਾਮਦ ਮਗਰੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਨੇ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਨੌਂ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਛਾਪੇ ਮਾਰੀ ਕਰ ਕੇ ਉਨਾਸੀ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਭਾਰਤੀ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਰੰਸੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਡਰੱਗ ਮਨੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਸ ਦੇ ਘਰੋਂ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਹੈ

ਇਹ ਡਰੱਗ ਮਨੀ ਅਤੇ ਜਿਵੇਂ ਜੁੜਦੇ ਨੇ ਇਸ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਦਰਅਸਲ ਈਡੀ ਵੱਲੋਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਅਕਾਲੀ ਨੇਤਾ ਅਨਵਰ ਮਸੀਹ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਕੋਠੀ ਤੋਂ ਜਨਵਰੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਵੀਹ ਦੇ ਵਿਚ ਇੱਕ ਸੌ ਚਰੱਨਵੇ ਕਿਲੋ ਹੈਰੋਇਨ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਸੀ ਹਾਂ ਈਡੀ ਤੇ ਦਫ਼ਤਰ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਐੱਨਆਈਏ ਦੇ ਛਾਪੇ ਦੌਰਾਨ ਹੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ

ਹੁਣ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਈਡੀ ਵਲੋਂ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਤਿੰਨ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਾਸਟਰ ਮਾਈਂਡ ਹੋਣ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਈਡੀ ਨੇ ਅਨਵਰ ਮਸੀਹ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਇਕ ਮਨੀ ਚੇਂਜਰ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਉੱਤੇ ਵੀ ਰੇਡ ਕੀਤੀ ਸੀ ਜਿਸ ਤੇ ਹਵਾਲਾ ਜ਼ਰੀਏ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡਰੱਗ ਮਨੀ ਭੇਜਣ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਜਤਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਇੱਥੇ ਵੱਸ ਨਹੀਂ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਈਡੀ ਨੇ ਅੰਕੁਸ਼ ਕਪੂਰ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਤੇ ਵੀ ਛਾਪਾ ਮਾਰਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਤਨਵੀਰ ਬਿੰਦੀ ਅਤੇ ਇਟਲੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਸਿਮਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਡਰੱਗ ਰੈਕੇਟ ਦਾ ਕਿੰਗਪਿਨ ਮੰਨਿਆ ਸੀ

ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਧੀਆ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੇ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਜੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਿਰਫ਼ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *