ਆਹ ਕੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਸਕੱਤਰ ਦੇ ਦਫਤਰ ਮੂਹਰੇ ਪਰਾਲੀ ਦੇ ਪਹਾੜ ਜਿੱਡੇ ਢੇਰ

Uncategorized

ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦਾ ਏ ਆਜੜੀ ਬਠਿੰਡਾ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮਿੰਨੀ ਸਕੱਤਰੇਤ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਮੂਹਰੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਪਰਾਲੀ ਦੇ ਢੇਰ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਨੇ ਕਿਉਂ ਲਗਾਏ ਗਏ ਨੇ ਪਰਾਲੀ ਦੇ ਢੇਰ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੁਖਤਾ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਦਿੰਨੇ ਆਂ ਦਰਅਸਲ ਝੋਨੇ ਦੀ ਕਟਾਈ ਦਾ ਸਮਾਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਝੋਨੇ ਦੀ ਕਟਾਈ ਦੇ ਬਾਬਤ ਜਿਹੜੀ ਪਰਾਲੀ ਬਚਦੀ ਹੈ ਪਰਾਲੀ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਲਗਾਈ ਜਾਵੇ ਨਾ ਹੀ ਪਰਾਲੀ ਦੇ ਮੁੱਢਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾਈ ਜਾਵੇ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤੇ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਵਾਹ ਕੇ ਖੇਤਾਂ ਵਿਚ ਨਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ

ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਐਸਾ ਪੁਖਤਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤੇ ਤਹਿਤ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਸੁੱਖ ਸਹੂਲਤਾਂ ਮਿਲ ਸਕਣ ਅਜਿਹੇ ਪੁਖ਼ਤਾ ਜਿਹੜੇ ਨੇ ਔਜ਼ਾਰ ਮਿਲ ਸਕਣ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਪੇਸ ਦਾ ਪੂਰਨ ਤੌਰ ੳੁੱਤੇ ਸਹੀ ਤਰੀਕਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਹੀ ਢੰਗ ਤਰੀਕਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪਰਾਲੀ ਨਸ਼ਟ ਕਰਕੇ ਖੇਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਾਰਾਂ ਯੂਜ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਦੁਬਾਰਾ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੰਗ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਸਕੱਤਰੇਤ ਦੇ ਜਿਹੜੇ ਉਸ ਦੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਲੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਜਾ ਕੇ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਖੇਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਬਹੁਤ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਮੁਆਵਜ਼ੇ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਨਹੀਂ ਤੇ ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਪਰਾਲੀ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾਈ ਗਈ ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ਜਾਂ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਹਾਂ

ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਾਰਮ ਭਰਨਾ ਪਵੇਗਾ ਇਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਜਿਹੜੀ ਪਰਾਲੀ ਹੈ ਤਸਵੀਰਾਂ ਚ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਕਿਵੇਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵਲੋਂ ਟਰਾਲੀਆਂ ਵਿਚ ਭਰ ਕੇ ਜਿਹੜਾ ਫੂਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਟਰਾਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਭਰ ਕੇ ਜਿਹਡ਼ਾ ਪਰਾਲੀ ਹੁੰਦੀ ਐ ਉਹ ਲਿਆ ਕੇ ਮਿਨੀ ਸਕੱਤਰੇਤ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *