ਕਈ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਜਹਾਜ਼ ਚ ਚੜ੍ਹਨ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ

Uncategorized

ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਦੁਬਾਰਾ ਤੋਂ ਕੈਨੇਡਾ ਤੇ ਭਾਰਤ ਵਾਸਤੇ ਸਿੱਧੀਆਂ ਫਲਾਈਟਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈਆਂ ਨੇ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਜਾਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭੂ ਤੋਂ ਮੋਡ਼ਿਆ ਗਿਆ ਦਰਅਸਲ ਉਸ ਵਿੱਚ ਕੀ ਦਿੱਕਤਾਂ ਆਈਆਂ ਨੇ ਆਖਿਰ ਕਿਉਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਿਸ ਆਉਣਾ ਪਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਲਾਈਟ ਨਹੀਂ ਚਡ਼੍ਹਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਇਸ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੁੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇਵਾਂਗੇ

ਕਿ ਕਿਹੜੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਤੁਸੀਂ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣੈ ਕਿਹੜੇ ਕਾਗਜ਼ ਪੂਰੇ ਕਰਨੇ ਨੇ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਭਾਰਤ ਵਾਸੀ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਟ੍ਰੈਵਲ ਕਰਨੇ ਤਾਂ ਕਥਾ ਨੂੰ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਜਾ ਕੇ ਕਿਸੇ ਦਿੱਕਤ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਕਦਮ ਹੈ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਾਸਤੇ ਟਿਕਟ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਉਣੀ ਐ ਜਦੋਂ ਟਿਕਟ ਟਿਕਟ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾ ਲਈ ਤਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਅਗਲੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ

ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਆਰਟੀਫੀਸ਼ਿਅਲ ਗੋਬਿੰਦ ਲਾਈਟਿੰਗ ਦਾ ਟੈਸਟ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਹ ਬੁੱਕ ਕਰਨਾ ਜਦੋਂ ਸੀਆਰਟੀ ਪੀਸੀ ਟੈਸਟ ਬੁੱਕ ਕਰਨਾ ਹੈ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਵਾਰ ਆਪਣਾ ਟਰਿੱਪ ਪਲੈਨ ਕਰ ਲਿਆ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਲਾਈਫ ਲੈਪਸ ਉੱਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਪੁਚਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਇੱਕ ਫਾਰਮ ਭਰਨਾ ਏ ਜਿਸ ਵਿਚ ਉੱਪਰ ਹੀ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਉਸ ਵਿੱਚੋਂ ਫ਼ੀਸ ਵੀ ਲੈ ਲੈਂਦੇ ਨੇ ਜੋ ਕੇ ਹਰ ਖੇਤਰ ਦੇ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੀ ਹੈ

ਕਿ ਫੀਸ ਕਿੰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਜੋ ਕਿ ਡੇਢ ਸੌ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਦੋ ਸੌ ਡਾਲਰ ਦੇ ਦਰਮਿਆਨ ਹੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਹ ਫੀਸ ਭਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੰਬਰ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਜਿਹੜਾ ਸਾਡੇ ਵਿਹੜੇ ਦੀ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਫ਼ਾਰਮ ਭਰ ਕੇ ਹਟਾਂਗੇ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਝਾਂਸੇ ਵਿਚ ਆ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਕਿਹੜੀ ਲੂਕੇਸ਼ਨ ਸ਼ੌਪ ਡਰੱਗ ਮਾਰਚ ਨੇ ਜੋ ਉੱਥੇ ਵਿਅਕਤੀ ਪੀਸਿਆ ਟੈਸਟ ਜੋ ਹੁੰਦਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *