ਹੁਣ ਛੋਟੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਤੇ ਵੀ ਹੋਵੇਗਾ ਅੰਬਾਨੀ ਦਾ ਕਬਜ਼ਾ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਅੰਬਾਨੀ ਕਰੇਗਾ ਠੱਪ

Uncategorized

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬੜੀ ਜਲਦੀ ਸੈਵਨ ਇਲੈਵਨ ਸਟੋਰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਅਤੇ ਨਾ ਸਟੋਰ ਦਾ ਕਰਤਾ ਧਰਤਾ ਏ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਫ਼ਸਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੀਹਨੇ ਸੈਵਨ ਇਲੈਵਨ ਸਟੋਰ ਅਤੇ ਇਹ ਸਟੋਰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਛੋਟੀ ਦੁਕਾਨਦਾਰੀ ਨੂੰ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਿਹੜੀਆਂ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਾਂਗੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਮ ਲੈਂਦਿਆਂ ਸੈਵਨ ਇਲੈਵਨ ਸਟੋਰ ਕਿਵੇਂ ਸੈਵਨ ਇਲੈਵਨ ਸਟੋਰ ਦਰਅਸਲ ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏ ਸਟੋਰ ਨੇ ਆ ਜਾ ਆਪਾਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਹਿ ਸਕਦਾ ਕਿ ਰਿਟੇਲ ਸਟੋਰ ਦੀ ਮਲਟੀਨੈਸ਼ਨਲ ਚ ਨੇ ਸੈਵਨ ਇਲੈਵਨ ਸਟੋਰ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਸ ਦੀ ਫਰੈਂਚਾਈਜ਼ੀ ਜਿਹੜੀ ਆਹੋ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਖਰੀਦ ਲਈ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿਚ ਇਹ ਸਟੋਰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ

ਜੇ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਕਿ ਇਹ ਸਟੋਰ ਜਿਹਡ਼ੀਆਂ ਛੋਟੀ ਦੁਕਾਨਦਾਰੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਨਗੇ ਦਰਅਸਲ ਇਸ ਸਟੋਰ ਅਜੇ ਹੋਣੀ ਕਿੰਨਾ ਸਟੋਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਸਾਨੂੰ ਅਵੇਲੇਬਲ ਮਿਲੇਗੀ ਜਾਂ ਇਉਂ ਕਹਿ ਲਈਏ ਕਿ ਜੋ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਰੋਜ਼ਮੱਰਾ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਉਹ ਸਾਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਜੇਕਰ ਰੋਮ ਮਟੀਰੀਅਲ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਉਹ ਵੀ ਸਾਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਕਿ ਰੂਸ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜੇਕਰ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਟੇਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਿਆ ਫੂਡ ਸਟਰੀਟ ਦੀ ਜੇਕਰ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਹਰ ਉਹ ਚੀਜ਼ ਜਿਹੜੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਟੋਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜੜਿਆ ਮਿਲੇਗੀ ਅੱਜ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ

ਇਹ ਜਿਹੜੀ ਛੋਟੀ ਦੁਕਾਨਦਾਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨਗੇ ਪਰ ਕਿਤੇ ਕਰਸੀ ਜਾਨੇ ਉਚਾਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੈੱਲ ਚਾਹੀਦਾ ਚਾਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਿਵਿੰਗ ਮਸ਼ੀਨ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਚਾਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖਾਨ ਲਈ ਬਰਗਰ ਪੀਜ਼ਾ ਜੋ ਵੀ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਥੇ ਹੀ ਮਿਲੇਗਾ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਕਿ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਖੇਤਰਾਂ ਕਰਨਗੇ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭਰਮਾਇਆ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆ ਸੈਵਨ ਇਲੈਵਨ ਸਟੋਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਰਾ ਦਰਸਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ

ਜਾਊਂ ਕੈਲੇ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਾਰਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਘੱਟ ਰੇਟਾਂ ਤੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਨਾਲੋਂ ਘੱਟ ਰੇਟਾਂ ਤੇ ਉੱਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਿਹੜੀਆ ਚੀਜ਼ ਇੱਥੇ ਮਿਲੇਗੀ ਛੋਟੀ ਦੁਕਾਨਦਾਰੀ ਠੱਪ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਰਨਗੇ ਛੋਟੀ ਦੁਕਾਨਦਾਰੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਰਨਗੇ ਮਰਸਡੀਜ਼ ਦੀ ਇਕ ਉਦਾਹਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਣਾ ਚਾਹਾਂਗਾ ਅਪਾਹਜ ਦਫਤਰਾਂ ਮੰਨਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਇਕ ਪਾਸੇ ਸੈਵਨ ਇਲੈਵਨ ਸਟੋਰਾਂ ਤੇ ਦੂਸਰੇ ਪਾਸੇ ਨਾਲ ਇਕ ਛੋਟੇ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਇੱਕ ਬਿਸਕੁਟ ਦਾ ਪੈਕੇਟ ਉਤੇ ਦੁਕਾਨ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀਹ ਰੁਪਏ ਦਾ ਮਿਲੇਗਾ

ੲਿਲੈਵਨ ਸਟੋਰ ਚੌਵੀ ਬਿਸਕੁਟ ਦਾ ਪੈਕੇਟ ਸਾਨੂੰ ਦੋ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਜਾਂ ਚਾਰ ਰੁਪਏ ਕਰਤਾ ਮਿਲੇਗਾ ਤਾਂ ਸੁਭਾਵਿਕ ਤੌਰ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਉੱਥੇ ਹੀ ਜਾਵਾਂਗੇ ਜਿੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਬਿਸਕੁਟ ਦਾ ਪੈਕਟ ਅੱਠ ਰੁਪਏ ਦਾ ਮਿਲੇਗਾ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਛੋਟੀ ਦੁਕਾਨਦਾਰੀ ਅਜੇ ਨੂੰ ਜਿਹੜੀ ਉਹਨੂੰ ਭੂਤ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਠੱਪ ਕਰ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *