ਅੱਧਾ ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਹੋਇਆ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਕਬਜ਼ਾ ਸਾਰੇ ਕਰ ਰਹੇ ਵਿਰੋਧ ਪਰ ਕੈਪਟਨ ਮੋਦੀ ਦੇ ਹੱਕ ਚ ਕਿਉਂ

Uncategorized

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕੱਲ੍ਹ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਬੀਐਸਐਫ਼ ਦਾਇਰਾ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਦਰਾਂ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਦਾਇਰਾ ਬੀਐਸਐਫ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਸੀ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾ ਕੇ ਪੰਜਾਹ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸਿਆਸਤ ਭਖਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਹਾਲਾਂਕਿ ਸੁਨੀਲ ਜਾਖੜ ਵੱਲੋਂ ਸੀਐਮ ਚੰਨੀ ਦੇ ਉੱਤੇ ਹੀ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ ਗਿਆ

ਤੇ ਤੇ ਵੀ ਵੱਡੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਕਿ ਆਖ਼ਿਰ ਏਨਾ ਵੱਡਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕਿਵੇਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੂਬੇ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਕਿ ਕੀ ਸੂਬੇ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ ਇਸ ਓਏ ਆਹ ਫ਼ੈਸਲੇ ਨੂੰ ਐਲਾਨਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਈ ਸਵਾਲ ਵੀ ਖੜ੍ਹੇ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਉੱਤੇ ਹਾਲਾਂਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਨੇ ਕਿਉਂਕਿ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਕੇਂਦਰ ਦਾ ਸੰਘੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਉੱਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਇਕਤਰਫਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਉਧਰ ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਲਈ ਜਾਵੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਭੀ ਜੇ ਪਿਛੜੀ ਹੈਪੀ ਜੇ ਪੀ ਵੀ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਇਹ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਹਥਿਆਰਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ ਨਸ਼ਾ ਵਧ ਰਿਹਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਤੋਂ ਨਸ਼ੇ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਡਰੋਨ ਵੇਖੇ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ

ਤੇ ਕੇਂਦਰ ਵੀ ਤਰਕ ਦੇ ਰਹੇ ਇਸ ਲੀਏ ਦਾਇਰਾ ਵਧਾਇਆ ਗਿਆ ਪਰ ਵੱਡੇ ਸਵਾਲ ਖਡ਼੍ਹੇ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਕਿ ਆਖ਼ਿਰ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕਿਉਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਐਮ ਚੰਨੀ ਦੇ ਵੱਲ ਵੀ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਇਸ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੰਘੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਉੱਤੇ ਹ ਮ ਲਾ ਤੇ ਇਕਤਰਫ਼ਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਵਾਪਸ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ

ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਰੰਧਾਵਾ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਕਿਹਾ ਡਿਪਟੀ ਸੀਐਮ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਆਖਿਰ ਕੇਂਦਰ ਚਾਹੁੰਦੀ ਕੀ ਹੈ ਕਿਉਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਲੋਂ ਅਜਿਹਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਪੰਜਾਬੀ ਦੇਸ਼ ਭਗਤੀ ਤੇ ਸ਼ੱਕ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਨਾਲ ਕਿਉਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਤੇ ਰੰਧਾਵਾ ਕੈਰੇ ਨੇ ਕਿਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੀਮਤ ਉੱਤੇ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *