ਦੇਸ਼ ਦੇ ਮਹਾਨ ਸ਼ਹੀਦ ਗੱਜਣ ਸਿੰਘ ਦੇ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਪਾਲ ਦੇਖੋ ਕਿੱਦਾ ਕਿਸਾਨੀ ਦੇ ਰੰਗ ਚ ਰੰਗ ਕੇ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ ਵਿਆਹ

Uncategorized

ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਜੰਮੂ ਦੇ ਪੁੰਛ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਅਤਿ ਵਾ ਦੀਆਂ ਨਾਲ ਲੋਹਾ ਲੈਣ ਦੇ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪੰਜ ਨੌਜਵਾਨ ਜਵਾਨ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋ ਗਏ ਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦੇਣ ਪੂਰਾ ਭਾਰਤ ਕਦੇ ਵੀ ਦੇ ਸਕਦਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਉੱਤੋਂ ਆਪਣੇ ਸੁਆਸ ਨਿਸ਼ਾਵਰ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਹੀ ਇੱਕ ਗੱਜਣ ਸਿੰਘ ਸ਼ਹੀਦ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਿੰਡ ਪ੍ਰਚੰਡਾ ਰੋਪੜ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲਗਾਤਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕਰ ਰਹੇ ਸੀ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦਾਹ ਸੰਸਕਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਪੂਰੇ ਫ਼ੌਜੀ ਸਨਮਾਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਗਨ ਭੇਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚਦੇ ਨੇ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਬਹੁਤ ਦੁੱਖ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਸੇ ਸਾਲ ਦੇ ਫਰਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਗੱਜਣ ਸਿੰਘ ਦਾ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ ਸੀ ਮੈਂ ਉਸ ਦੀ ਧਰਮ ਪਤਨੀ ਦੇ ਅੱਥਰੂ ਪੂੰਝਦੀ ਹੈ ਮਹਿੰਦੀ ਹੈ ਉਹਦਾ ਰੰਗ ਵੀ ਫਿੱਕਾ ਵੀ ਹੋਇਆ ਸੀ

ਕਿ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋ ਜਾਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਉਸ ਦੇ ਕੰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਉਸਦੇ ਵਿਰਲਾਪ ਕਰਦੀ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਜਿਹੜੀਆਂ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਉੱਤੇ ਬਹੁਤ ਵਾਇਰਲ ਹੋਈਆਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਗੱਜਣ ਸਿੰਘ ਦਾ ਵਿਆਹ ਸੀ ਤੇ ਉਸ ਵਕਤ ਹੋਰਾਂ ਨੇ ਕਿਸਾਨੀ ਝੰਡੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਟਰੈਕਟਰ ਦੇ ਉੱਤੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਜਾਣ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਸਮਝਿਆ ਉਹੀ ਤਸਵੀਰਾਂ ਜਿਹੜੀਆਂ ਨੇ ਸ਼ੇਰ ਗੱਜਣ ਸਿੰਘ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਾਇਰਲ ਹੋਈਆਂ ਸੀ

ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਵਾਹੋ ਵਾਹੀ ਖੱਟੀ ਸੀ ਤਸਵੀਰਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿ ਉਸ ਵਕਤ ਸ਼ਹੀਦ ਗੱਜਣ ਸਿੰਘ ਦੇ ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਰੀਡ ਵੀ ਭਟਕਦੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ ਤੋਂ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜਾਂਚ ਰਹੀ ਹੈ ਭਾਰਤ ਦੀ ਭਾਰਤ ਮਾਂ ਦੀ ਜਿਹੜੀ ਹੈ ਰੱਖਿਆ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਗਵਾ ਲੈਣੀ ਪਏਗੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *