ਪਿਤਾ ਨਾਲ ਹੀ ਵਿਆਹ ਵਿਸਵਾਸ ਨਹੀ ਤਾਂ

ਈਰਾਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਅਜੀਬ ਗੱਲਾ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਸੀ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ। ਈਰਾਨ ਵਿਸ਼ਵ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੀ ਸਭਿਅਤਾ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਦਾ ਜਨਮ ਸਥਾਨ ਹੈ ਚੌਥੀ ਹਜ਼ਾਰ ਸਾਲ ਬੀ ਸੀ ਈ ਈ ਵਿਚ ਐਲੈਮਾਈਟ ਰਾਜ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਸਭਿਅਤਾਵਾਂ ਸਨ।

ਈਰਾਨ ਲਗਭਗ 550 ਬੀ.ਸੀ ਤੋਂ 330 ਈ.ਪੂ ਤੱਕ ਅਚੇਮਿਨਿਡ ਸਾਮਰਾਜ ਜਾਂ ਪਹਿਲੇ ਫਾਰਸੀ ਸਾਮਰਾਜ ਦਾ ਹਿੱ ਸਾ ਸੀ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ, ਇਸ ਖੇਤਰ ਉੱਤੇ ਹੇਲੇਨਿਸਟਿਕ ਰਾਜਾਂ, ਪਾਰਥੀਅਨ ਸਾਮਰਾਜ, ਸਾਸਾਨੀਅਨ ਸਾਮਰਾਜ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ 7​ਵੀਂ ਸਦੀ ਸਾ.ਯੁ। ਈਰਾਨ ਵਿੱਚ ਆਦਰਸ਼ਕ ਫਾਰਸੀ ਕੈਟ ਨਸਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਫ਼ਾਰਸੀ ਲੌਂਗਹੈਰ ਬਿੱਲੀ ਦੀ ਇੱਕ ਨਸਲ ਹੈ|

ਜਿਸ ਦੇ ਲੱਛਣ ਲੰਬੇ ਵਾ ਲਾਂ, ਗੋਲ ਚਿਹਰੇ ਅਤੇ ਛੋਟੇ ਥੱਪੜ ਨਾਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਨਸਲ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਿਤ ਪੁਰਖ 17ਵੀਂ ਸਦੀ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਅੱਧ ਵਿਚ ਰੋਮ ਤੋਂ ਇਟਲੀ ਲਿਆਂਦੇ ਗਏ ਸਨ। ਫੇਰ ਬਿੱਲੀ ਨੂੰ ਯੂਰਪੀਅਨ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਾਲਿਆ ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਉੱਚ ਮੰਗ ‘ਤੇ ਪਾਲਤੂ ਜਾਨਵਰ ਬਣ ਗਿਆ।

ਈਰਾਨ ਵਿਚ ਏਸ਼ੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚਾ ਜੁਆਲਾਮੁਖੀ ਹੈ ਈਰਾਨ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੀ ਚੋਟੀ,ਮਾਉਂਟ ਦਮਾਵੰਦ ਏਸ਼ੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚਾ ਜੁਆਲਾਮੁਖੀ ਹੈ। ਇਹ 5,609.2 ਮੀਟਰ ਲੰਬਾ ਹੈ। ਜਵਾਲਾਮੁਖੀ ਈਰਾਨ ਦੇ ਮਜੰਦਰਨ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਕੈਸਪੀਅਨ ਸਾਗਰ ਦੇ ਦੱਖਣੀ ਤੱਟ ਦੇ ਨੇੜੇ ਅਲਬਰਜ਼ ਰੇਂਜ ਵਿਚ ਸਥਿਤ ਹੈ। ਮਾਉਂਟ ਦਮਾਵੰਦ ਵੀ ਏਸ਼ੀਆਟ ਦੀ ਮਾਉਂਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਸ਼ੀਆ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੀ ਚੋਟੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ 12 ਵਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਜਾ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀ ਹੈ|ਅਸੀ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅੱਗੇ ਸੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ|ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ|