ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਦੇ ਦਾਨ ਤੋਂ ਸਭ ਨੂੰ ਦੂਰ ਦਿੱਕਤ ਸੀ, ਪਰ ਸੱਚਾਈ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਸਾਰੇ ਦੇ ਸਿਰ ਝੁੱਕ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਬਿਮਾਰੀ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ 1024 ਲੋਕ ਇਸ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪੁਣੇ ਬਹੁਤ ਗਰੀਬ ਲੋਕ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਭੋਜਨ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਪੁਣੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਦਾਨ ਕੈਂਪ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਹੈ ਅਤੇ 100 ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਦਾਨ ਕੈਂਪ ਵਿਚ 12.50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾ ਕੇ ਭੋਜਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਬਿਆਨ ਅਨੁਸਾਰ – ਲਾਕਡਾਉਨ 14 ਅਪ੍ਰੈਲ ਅਤੇ 21 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਗਰੀਬ ਲੋਕ ਭੁੱਖ ਨਾਲ ਮਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਦਾਨ ਕੈਂਪ ਖੋਲ੍ਹੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਪੁਣੇ ਇਸ ਦਾਨ ਕੈਂਪ ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਮਹਿੰਦਰ ਧੋਨੀ ਨੇ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਦਿੱਤਾ।

ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਟ੍ਰੋਲ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਿਹਾ- ਕਰੋੜਾਂ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਮਾਲਕ ਦਾਨ ਕੈਂਪ’ ਚ ਸਿਰਫ 1 ਲੱਖ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸ਼ਰਮ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ, ਇੱਥੇ ਸਿਰਫ 12.50 ਲੱਖ ਦਾਨ ਕੈਂਪ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਅਰਾਮ ਨਾਲ ਭਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਰ 1 ਲੱਖ ਕਿਉਂ ਦਿੱਤਾ?ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸਾਕਸ਼ੀ ਧੋਨੀ ਵੀ ਬਹੁਤ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਮਦਦ ਦਿਲ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਤੋਂ ਨਹੀਂ। ਸਾਕਸ਼ੀ ਧੋਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ – ਮੈਂ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਨਾਰਾਜ਼ ਹਾਂ, ਉਹ ਅਜਿਹੀ ਖਬਰ ਫਲਾਉਦੇ ਹੈ।

ਲੋਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ – ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਕਰੋੜਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹਨ, ਪਰ ਉਸਨੇ ਸਿਰਫ 1 ਲੱਖ ਦਾਨ ਕੀਤਾ, ਉਹ ਅਰਾਮ ਨਾਲ 12.50 ਲੱਖ ਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਉਹ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ, ਜੇਕਰ ਧੋਨੀ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਤਾਂ। ਜੇ ਉਹ ਚਾਹੇ ਤਾਂ ਉਹ 1 ਲੱਖ ਦਾਨ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦਾ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਉਸਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਧੋਨੀ ਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਤੀ ਸਮਰਪਤ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਸਭ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਧੋਨੀ ਨੇ ਅਰਾਮ ਨਾਲ ਸੰਗਠਨ ਨੂੰ 12.50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਹੁੰਦੇ ਅਤੇ 100 ਗਰੀਬ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ, ਪਰ ਜੇ ਉਹ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਖ਼ੁਦ ਦੇ ਦਿੰਦਾ, ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਮੀਰ ਲੋਕ ਇਸ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਵਧਾਉਂਦੇ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਅਰਾਮ ਨਾਲ ਖਾ ਲੈਂਦੇ, ਪਰ ਧੋਨੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ – ਹਰ ਕੋਈ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਹੱਥ ਖੜਾ ਕਰੇ ਅਤੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇ, ਉਹ ਇਹ ਵੀ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ ਕਿ ਕੌਣ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *