ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਇਸ ਦਿਨ ਤੋਂ ਆਈਪੀਐਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰੇਗਾ, ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਲਹਿਰ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਹੁਣ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿਚ ਫੈਲ ਗਿਆ ਹੈ. ਇਸ ਤਬਾਹੀ ਕਾਰਨ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲਗਭਗ 17 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਨੂੰ ਤਾਲੇ ਲੱਗ ਗਏ ਹਨ। ਇੰਡੀਅਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ, ਆਈਪੀਐਲ ਦੇ 13 ਵੇਂ ਸੰਸਕਰਣ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਕਟ ਪ੍ਰੇਮੀਆਂ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ, ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਵੀ ਸੰਤੁਲਨ ਵਿੱਚ ਲਟਕਦੀ ਹੈ.ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਵਿਚਾਲੇ ਆਈਪੀਐਲ ਪ੍ਰੇਮੀਆਂ ਲਈ ਇਕ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ. ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਕਟ ਕੰਟਰੋਲ ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਪਰੈਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਮਈ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫਤੇ ਵਿੱਚ ਆਈਪੀਐਲ 2020 ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬੋਰਡ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਆਈਪੀਐਲ 2020 ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਮੈਚ ਮਈ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫਤੇ ਨਹੀਂ ਖੇਡਿਆ ਜਾਂਦਾ ਤਾਂ ਇਸ ਸਾਲ ਲੀਗ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨਾ ਅਸੰਭਵ ਹੈ। ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਤੁਸੀਂ ਅਜਿਹੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਵਿਚ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਜੇ ਸਾਨੂੰ ਇਜਾਜ਼ਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਜਿਹੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਆਈਪੀਐਲ ਕਰਵਾਉਣਾ ਪਏਗਾ, ਜਿਥੇ 3 ਸਟੇਡੀਅਮ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਹਨ ਅਤੇ ਇਕ ਸਟੇਡੀਅਮ ਪੁਣੇ ਵਿਚ ਹੈ।”

ਮੈਨੂੰ ਯਕੀਨ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਡੀ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ ਕਿ ਟੀਮਾਂ ਨਾ ਸਿਰਫ ਖੇਡਣ ਲਈ ਨਵੀਂ ਵਿਕਟਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ, ਬਲਕਿ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਯਾਤਰਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੇ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ fitੁਕਵਾਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਜਨਤਾ ਅਤੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੀ ਪਹਿਲ ਹੈ, ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਅਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *